Holmeplace Community Forum
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กระดานสนทนา เพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูล แสดงความคิดเห็น ประกาศ แจ้งข่าวกิจกรรม ต่างๆใน ดิ โฮล์มเพลส คอนโดมิเนียม ของเรา

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ยินดีต้อนรับเจ้าของร่วมทุกท่านครับ

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin

ยินดีต้อนรับเจ้าของร่วมทุกท่านครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ยินดีต้อนรับเจ้าของร่วมทุกท่านครับ   ยินดีต้อนรับเจ้าของร่วมทุกท่านครับ Icon_minitimeWed Feb 24, 2010 2:18 pm

Surprised สวัสดี เจ้าของร่วมในอาคารชุด ดิโฮล์มเพลส คอนโดมิเนียม ทุกท่านครับ ในนามของผู้จัดการนิติบุคคลอาคารชุด ขอกล่าวต้อนรับสู่บ้านใหม่ของท่าน ซึ่งในช่วงแรกบ้านใหม่ของทุกท่านอาจจะยังไม่เรียบร้อยนัก ซึ่งปัญหาเกิดจากหลังจากได้ใช้งานพื้นที่และระบบการทำงานต่างๆ จริง ได้ตรวจพบข้อผิดพลาดและปัญหาเพิ่มเติม ซึ่งได้ประสานงานไปกับทางโครงการเพื่อดำเนินการแก้ไข โดยจะแจ้งให้ทราบกำหนดเวลาที่แน่นอนอีกครั้ง ซึ่งต้องขออภัยในความไม่สะดวกดังกล่าวมา ณ.ที่นี้ด้วย

ว่ากันแล้วหน้าที่ในส่วนแรกของนิติบุคคลอาคารชุด คือ การตรวจรับมอบทรัพย์สินจากเจ้าของโครงการ ประสานงานกับเจ้าของโครงการเกี่ยวกับสาธารณูปโภคต่างๆ รวมไปถึงการดูแลการใช้ประโยชน์ในทรัพย์สินส่วนกลางและการใช้ประโยชน์ภายในห้องชุด ให้เป็นไปตามข้อบังคับและระเบียบของนิติบุคคลอาคารชุด และเจตนารมณ์ของพระราชบัญญัติอาคารชุด โดยหน้าที่ที่ต้องดำเนินการตามต้องเป็นไปตามมติของที่ประชุมใหญ่เจ้าของร่วมหรือตามมติของคณะกรรมการอาคารชุด

และที่สำคัญก็คือ การทำความเข้าใจ และแนะนำให้เจ้าของร่วมทุกท่านทราบถึงความสำคัญของสิทธิและหน้าที่ของทุกท่านตามข้อบังคับนิติบุคคลอาคารชุด ซึ่งรวมถึงการทำความเข้าใจระเบียบการอยู่อาศัยร่วมกัน เพื่อการอยู่ร่วมกันอย่างปลอดภัย เคารพสิทธิซึ่งกันและกันและอยู่อย่างมีความสุข ซึ่งได้กำหนดไว้ในข้อบังคับและได้มอบให้ท่านพร้อมกับรายการทรัพย์สินที่ท่านได้รับหลังจากโอนกรรมสิทธิ์เรียบร้อย
โดยสามารถสรุปประเด็นหลักๆได้ดังนี้

• สิทธิการใช้ห้องชุดและการกระทำที่หวงห้าม
• สิทธิการใช้ทรัพย์ส่วนกลาง
• สิทธิในการออกเสียงในการประชุมเจ้าของร่วม
• หน้าที่ในการร่วมกันออกค่าใช้จ่ายที่เกิดจากบริการส่วนรวม

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
นิติบุคคลอาคารชุด ดิโฮล์มเพลส คอนโดมิเนี่ยม
Wink
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://holmeplace.pro-forums.us

ยินดีต้อนรับเจ้าของร่วมทุกท่านครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1